Get Adobe Flash player

tranparent2018

ผู้อำนวยการโรงเรียน

anucha director

SuraOfficialLine

qr codeline

เข้าสู่ระบบ

เว็บลิงค์ภายใน

school2
olympic link

smsssura02

GPA link


smart classroom




select program1 2559
กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์
link mathcenter
link mathcenter
special room
plan link
manualstu link

netessura

เว็บลิงค์แนะนำ

ksm sr

kormor link

art link

sci link

link5 2

FACEBOOK GROUP

nited1

tranfer1

smet1

สถิติผู้เยี่ยมชม

9274863
Today
Yesterday
This Week
Last Week
This Month
Last Month
All days
6229
6960
23606
8800347
124926
150566
9274863

Your IP: 54.226.209.201
2018-11-21 17:38

 

โรงเรียนสุรวิทยาคารขอแสดงความยินดีกับนักเรียนตัวแทนนักกีฬา เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 35

โรงเรียนสุรวิทยาคารขอแสดงความยินดีกับนักเรียนตัวแทนนักกีฬา เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 35 ประกอบด้วย กีฬายูยิตสู , กีฬารักบี้ฟุตบอล , กีฬาบาสเกตบอล และกีฬาหมากล้อม 

ประเภทกีฬายูยิตสู

  

          ผลการแข่งขันกีฬา “ยูยิตสู” ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่ ๓๕ รอบคัดเลือกตัวแทนภาค ๓ ซึ่งทำการแข่งขันระหว่างวันที่ ๒๒ – ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑

          นักเรียนโรงเรียนสุรวิทยาคารเป็นตัวแทนจังหวัดสุรินทร์ เข้าร่วมการแข่งขันในกีฬา “ยูยิตสู” ๓ ประเภท รวม ๑๗ รุ่น ปรากฏผลดังนี้

๑. ประเภท Fighting การต่อสู้

   ชนะเลิศเหรียญทอง

          -นายนันทพงษ์ จารุสัจจานันท์          ม.๔/๑๑         รุ่น ๕๕ กก.ชาย
          -นายสุรินทร์ พระเทพวงษา             ม.๖/๑๒        รุ่น ๖๖ กก.ชาย
          -นางสาวณัฐชยา สุกัน                     ม.๖/๑๕        รุ่น ๔๘ กก. หญิง
          -ด.ญ.นภษร สุวรรณกูล                  ม.๓/๕          รุ่น ๕๒ กก.หญิง

   เหรียญเงิน

          -ด.ญ.นันทิตา นามงาม                   ม.๒/๑๒        รุ่น ๕๗ กก.ขึ้นไป

   เหรียญทองแดง

          -นายฐิติวัสส์ ทีงาม                      ม.๔/๔          รุ่น ๕๐ กก.ชาย
          -ด.ช.ธนภัทร ตันทะอธิพานิช            ม.๓/๖           รุ่น ๖๐ กก.ชาย

๒. ประเภท Newaza (เนวาซ่า) จับล็อก ได้แก่

   ชนะเลิศเหรียญทอง

          -นายฐิติวัสส์ ทีงาม                      ม.๔/๔          รุ่น ๕๐ กก.ชาย
          -นายนันทพงษ์ จารุสัจจานันท์          ม.๔/๑๑         รุ่น ๕๕ กก.ชาย
          -นายสุรินทร์ พระเทพวงษา             ม.๖/๑๒        รุ่น ๖๖ กก.ชาย
          -นางสาวธดาพร สาแก้ว                 ม.๔/๑๑        รุ่น ๔๐ กก. หญิง
          -นางสาวณัฐชยา สุกัน                    ม.๖/๑๕        รุ่น ๔๘ กก. หญิง
          -ด.ญ.นภษร สุวรรณกูล                  ม.๓/๕          รุ่น ๕๒ กก.หญิง

   เหรียญเงิน

          -ด.ญ.นันทิตา นามงาม                   ม.๒/๑๒        รุ่น ๕๗ กก.ขึ้นไป

   เหรียญทองแดง

          -ด.ช.ธนภัทร ตันทะอธิพานิช            ม.๓/๖           รุ่น ๖๐ กก.ชาย

๓. ประเภท DUO (ดูโอ้) ๒ รุ่น คือ DUO MIX (ดูโอ้มิกซ์)และ DUO MAN (ดูโอ้ชาย)

   ได้ เหรียญเงิน ทั้ง ๒ รุ่น ได้แก่

          -ด.ช.อลังการ จึงพิชาญวณิชย์          ม.๑/๔
          -ด.ช.กฤตภาส แสงหวัง                  ม.๑/๔

รวม ๓ ประเภท ๑๗ รุ่น ได้มาทั้งสิ้น ๑๐ เหรียญทอง    ๔ เหรียญเงิน     ๓ เหรียญทองแดง

          ได้เป็นตัวแทนภาค ไปแข่งกีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่ ๓๕ ณ จังหวัดบุรีรัมย์ทุกคน

ประเภทกีฬารักบี้ฟุตบอล

index

20181028 115916 1
45219441 279925952631704 6961267436985253888 n